Thành phần: Mỗi viên nén chứa: Paracetamol 500 mg; Loratadin 5mg; Dextromethorphan hydrobromid 15mg và tá dược vừa đủ
Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén
Liều dùng:
Công dụng:
– Paracetamol có tác dụng giảm đau,hạ sốt trong những trường hợp đau đầu, đau răng, đau bụng, đau xương khớp
– Loratadin là thuốc kháng histamin H2 có tác dụng trong những trường hợp cảm cúm, viêm mũi dị ứng, mề đay
– Dextromethorphan có tác dụng giảm ho
Chỉ định của thuốc
Chống chỉ định:
– Trẻ em dưới 6 tuổi.
– Quá mẫn cảm với thành phần thuốc.
– Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.
– Người bị bệnh gan nặng
– Người bệnh đang dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO)
– Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydro – genase.
Các trường hợp nên thận trọng:
– Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
Tác dụng không mong muốn
– Mệt, nhức đầu, chóng mặt, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học.
Ghi chú: Các thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo từ nhà sản xuất. Bệnh nhân không được tự ý áp dụng những thông tin này. Việc sử dụng thuốc cần có ý kiến của bác sỹ chuyên khoa. Trong quá trình sử dụng thuốc nếu thấy có biểu hiện bất thường nên ngưng thuốc, liên hệ ngay với bác sỹ hoặc đến các cơ sở y tế gần nhất để kiểm
Nhà phân phối
CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM HOÀNG NGUYÊN
103/22 Nguyễn Thế Truyện, P. Tân Sơn Nhì, Q. Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh
Tel: 0938.064.599
* Fax: 028.38107976
Thương nhân chịu trách nhiệm về chất lượng hàng hóa
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRƯỜNG THỌ
Số 93 Linh Lang, P. Cống Vị, Q. Ba Đình, TP. Hà Nội Sản xuất
CHI NHÁNH CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRƯỜNG THỌ Lô M1, đường N3, KCN Hòa Xá, xã Lộc Hòa, TP. Nam Định, Nam Định
—————————————————–
#Tk-extra #tkextra #giamdau #hasot #truongthoPharma #DuocphamHoangNguyen